21/05/2024 09:40
Đại diện Công đoàn Tổng Công ty Cảng hàng không Việt Nam tặng bồn chứa nước cho người dân, chiều 20-5.
Tổng kinh phí trao tặng bồn chứa nước là 72 triệu đồng do Công đoàn Tổng Công ty Cảng hàng không Việt Nam tài trợ.
Phó Chủ tịch Công đoàn Tổng Công ty Cảng hàng không Việt Nam Phạm Thị Út chia sẻ từ nguồn quỹ kêu gọi đóng góp, Công đoàn Tổng Công ty đã thực hiện nhiều hoạt động an sinh xã hội hướng về vùng sâu, vùng xa, vùng còn nhiều khó khăn. Việc trao tặng bồn nước xuất phát từ tấm lòng của lực lượng công đoàn viên của đơn vị, mong muốn góp sức cùng địa phương và người dân khắc phục khó khăn, ổn định cuộc sống.
Được biết, toàn huyện An Biên hiện có 317 hộ nghèo, 926 hộ cận nghèo, trong đó nhiều hộ thiếu dụng cụ dự trữ nước sạch...
Tin và ảnh: BẢO TRÂN
(KGO) - Hơn 10 năm qua, những thành viên của tổ từ thiện vá đường ở xã Tân Hội, huyện Tân Hiệp (Kiên Giang) không ngại vất vả, thường xuyên tham gia vá các tuyến đường giao thông nông thôn, đường tỉnh giúp người dân đi lại thuận tiện.
Tổng số lượt truy cập: