05/09/2022 16:07
Cụ thể, xe máy mang biển kiểm soát 67C1-746.32 do bà Trần Thị Phước (sinh năm 1955), ngụ thị trấn Vĩnh Bình, huyện Châu Thành (An Giang) điều khiển chở theo em N.H.B.T (sinh năm 2004).
Khi xe lưu thông đến đoạn đường thuộc tổ 1, ấp Lung Lớn, xã Kiên Bình, huyện Kiên Lương thì xảy ra va chạm ô tô khách mang biển kiểm soát 50LD-125.29 do Lê Trường Giang (sinh năm 1986), ngụ huyện Củ Chi (TP. Hồ Chí Minh) điều khiển lưu thông trên quốc lộ 80 theo hướng TP. Rạch Giá đi TP. Hà Tiên.
Hậu quả của vụ va chạm mạnh khiến bà Phước tử vong tại chỗ, rất may em T chỉ bị thương nhẹ.
Hiện trường vụ tai nạn xảy ra vào sáng ngày 4-9.
Được biết, bà Phước chở em T đi ăn đám cưới, đến đoạn đường trên thì xảy ra va chạm. Vụ tai nạn đang được cơ quan chức năng điều tra làm rõ.
Tin và ảnh: ÚT CHUYỀN
(KGO) - Hơn 10 năm qua, những thành viên của tổ từ thiện vá đường ở xã Tân Hội, huyện Tân Hiệp (Kiên Giang) không ngại vất vả, thường xuyên tham gia vá các tuyến đường giao thông nông thôn, đường tỉnh giúp người dân đi lại thuận tiện.
Tổng số lượt truy cập: