15/02/2023 17:23
Người dân có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn TP. Hà Tiên nhận thẻ bảo hiểm y tế miễn phí, sáng 15-2.
Mỗi sổ bảo hiểm xã hội trị giá 1.782.000 đồng; mỗi thẻ bảo hiểm y tế trị giá 402.300 đồng; tổng kinh phí trao đợt này gần 40 triệu đồng.
Giám đốc Bảo hiểm Xã hội TP. Hà Tiên Nguyễn Phương Thúy cho biết từ đầu năm 2023 đến nay, ngành bảo hiểm xã hội đã tổ chức 2 đợt trao sổ bảo hiểm tự nguyện và thẻ bảo hiểm y tế cho người dân với số tiền gần 50 triệu đồng. Kinh phí hỗ trợ từ nguồn đóng góp của công viên chức, người lao động ngành bảo hiểm xã hội và Ngân hàng Thương mại Cổ phần Đầu tư và Phát triển Việt Nam (BIDV) chi nhánh Kiên Giang đóng góp.
Tin và ảnh: DANH THÀNH
(KGO) - Chiều 23-7, Liên hiệp Các tổ chức hữu nghị tỉnh Kiên Giang phối hợp UBND huyện Giồng Riềng tổ chức lễ khởi công xây dựng 250 giếng nước cho người dân hai huyện Giồng Riềng và Gò Quao (Kiên Giang).
Tổng số lượt truy cập: