11/01/2023 09:57
Trong 4.405 suất quà, Công đoàn cơ sở Công ty Cổ phần Thái Bình Kiên Giang tặng 4.150 suất quà (200 ngàn đồng/suất) cho cán bộ, nhân viên, người lao động; Chủ tịch nước tặng 70 suất (1,3 triệu đồng/suất), Liên đoàn lao động tỉnh Bình Dương tặng 120 suất (1 triệu đồng/suất), Ngân hàng Thương mại Cổ phần Ngoại thương Việt Nam (Vietcombank) tặng 65 suất quà (300-500 ngàn đồng/suất) cho người lao động có hoàn cảnh khó khăn.
Ông Lê Phú Quốc (thứ 5, từ trái qua) - Chủ tịch Công đoàn cơ sở Công ty Cổ phần Thái Bình Kiên Giang trao quà tết của Chủ tịch nước tặng công nhân có hoàn cảnh khó khăn.
Đại diện Vietcombank chi nhánh Kiên Giang trao tượng trưng kinh phí hỗ trợ quà tết cho người động Công ty Cổ phần Thái Bình Kiên Giang.
Người lao động dự chương trình trao quà tết do Công đoàn cơ sở Công ty Cổ phần Thái Bình Kiên Giang tổ chức.
Tại chương trình trao quà, ông Lê Phú Quốc - Chủ tịch Công đoàn cơ sở Công ty Cổ phần Thái Bình Kiên Giang cho biết, đây là hoạt động thường niên, có ý nghĩa thiết thực của Công đoàn công ty, thể hiện sự quan tâm, động viên kịp thời đến đoàn viên, người lao động được vui xuân, đón tết vui vẻ, đầm ấm. Những phần quà tuy không lớn về vật chất, nhưng mang giá trị, ý nghĩa tinh thần chăm lo cho đoàn viên, người lao động có hoàn cảnh khó khăn thêm ấm lòng hơn mỗi khi tết đến xuân về.
Tin và ảnh: ĐẶNG LINH
(KGO) - Chiều 23-7, Liên hiệp Các tổ chức hữu nghị tỉnh Kiên Giang phối hợp UBND huyện Giồng Riềng tổ chức lễ khởi công xây dựng 250 giếng nước cho người dân hai huyện Giồng Riềng và Gò Quao (Kiên Giang).
Tổng số lượt truy cập: