06/12/2022 16:47
Số quà này do Hòa thượng Thích Chơn Tịnh - Trụ trì chùa Thường Quang (TP. Hồ Chí Minh) tài trợ. Mỗi suất quà từ 700.000-800.000 tiền mặt, với tổng trị giá trên 93 triệu đồng.
Đây là hoạt động đầy ý nghĩa, mang tính nhân văn sâu sắc, chia sẻ phần nào khó khăn trước mắt, động viên những người khiếm thị, bệnh nhân nữ và gia đình cố gắng vượt qua khó khăn, vươn lên trong cuộc sống.
Hòa thượng Thích Chơn Tịnh - Trụ trì chùa Thường Quang trao tiền cho người khiếm thị.
Dịp này, Chủ tịch UBND tỉnh Kiên Giang tặng bằng khen cho Hòa thượng Thích Chơn Tịnh do có thành tích đột xuất trong đóng góp công tác an sinh xã hội trên địa bàn tỉnh.
Tin và ảnh: THỦY TIÊN
(KGO) - Hơn 10 năm qua, những thành viên của tổ từ thiện vá đường ở xã Tân Hội, huyện Tân Hiệp (Kiên Giang) không ngại vất vả, thường xuyên tham gia vá các tuyến đường giao thông nông thôn, đường tỉnh giúp người dân đi lại thuận tiện.
Tổng số lượt truy cập: