08/02/2024 17:42
Đồng chí Đỗ Trần Thịnh cho biết tổng kinh phí hỗ trợ dịp này 26 triệu đồng do bà Bùi Kim Màu, Công ty Trách nhiệm hữu hạn một thành viên Xuân Trường Phát Lộc, Công ty Trách nhiệm hữu hạn một thành viên Tiến Triển, ca sĩ Thái Phương Linh tài trợ.
Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh Kiên Giang Đỗ Trần Thịnh (thứ ba, từ trái qua) tặng quà bệnh nhân vô gia cư đang điều trị tại Bệnh viện Đa khoa Kiên Giang.
Ca sĩ Thái Phương Linh (thứ hai, từ phải qua) cùng lãnh đạo Hội Nông dân tỉnh Kiên Giang trao tiền hỗ trợ bệnh nhân không có thẻ bảo hiểm y tế đang điều trị tại Bệnh viện Đa khoa Kiên Giang.
Đa số các bệnh nhân được tặng quà có hoàn cảnh khó khăn, người vô gia cư, người già điều trị bệnh thời gian dài tại Bệnh viện Đa khoa Kiên Giang.
Tin và ảnh: ĐẶNG LINH
(KGO) - Hơn 10 năm qua, những thành viên của tổ từ thiện vá đường ở xã Tân Hội, huyện Tân Hiệp (Kiên Giang) không ngại vất vả, thường xuyên tham gia vá các tuyến đường giao thông nông thôn, đường tỉnh giúp người dân đi lại thuận tiện.
Tổng số lượt truy cập: