27/09/2023 13:57
Tiết mục múa do thiếu nhi Trường Tiểu học Trần Quốc Toản, xã Lại Sơn, huyện Kiên Hải biểu diễn.
Dịp này, xã Lại Sơn vận động và tiếp nhận 600 phần quà bánh, 950 lồng đèn từ các cơ quan, ban, ngành huyện, doanh nghiệp, nhà tài trợ hỗ trợ. Trong số này, Trường Đại học Sư phạm Kỹ thuật Vĩnh Long trực tiếp đến chung vui, tặng 300 suất quà cho các em học sinh và trẻ em khuyết tật trên địa bàn xã Lại Sơn.
Thiếu nhi xã Lại Sơn, huyện Kiên Hải (Kiên Giang) nhận quà trung thu tại chương trình.
Tại chương trình, đại diện lãnh đạo các ban, ngành huyện Kiên Hải, chính quyền xã Lại Sơn và nhà tài trợ trao quà cho thiếu nhi; mong các em đón Tết Trung thu vui vẻ, ấm áp...
Tin và ảnh: THANH DƯ
(KGO) - Hơn 10 năm qua, những thành viên của tổ từ thiện vá đường ở xã Tân Hội, huyện Tân Hiệp (Kiên Giang) không ngại vất vả, thường xuyên tham gia vá các tuyến đường giao thông nông thôn, đường tỉnh giúp người dân đi lại thuận tiện.
Tổng số lượt truy cập: