15/11/2023 14:44
Ban An toàn giao thông tỉnh Kiên Giang thăm bệnh nhân bị tai nạn giao thông tại Bệnh viện Đa khoa tỉnh Kiên Giang.
Trước đó, ngày 14-11, Ban An toàn giao thông tỉnh Kiên Giang cùng Ban An toàn giao thông huyện Vĩnh Thuận, Gò Quao đến thăm, động viên, tặng quà 8 gia đình có nạn nhân tử vong do tai nạn giao thông trong năm 2023, có hoàn cảnh khó khăn tại huyện Vĩnh Thuận và Gò Quao.
Hoạt động này nhằm hưởng ứng ngày thế giới tưởng niệm các nạn nhân tử vong do tai nạn giao thông tại Việt Nam năm 2023.
Đồng thời, Ban An toàn giao thông tỉnh Kiên Giang kêu gọi sự giúp đỡ, chia sẻ từ cộng đồng về những tổn thất, mất mát, khó khăn của các nạn nhân, gia đình nạn nhân tai nạn giao thông và nâng cao ý thức của toàn dân trong việc chấp hành pháp luật về an toàn giao thông...
Tin và ảnh: TRƯỜNG NGUYÊN
(KGO) - Hơn 10 năm qua, những thành viên của tổ từ thiện vá đường ở xã Tân Hội, huyện Tân Hiệp (Kiên Giang) không ngại vất vả, thường xuyên tham gia vá các tuyến đường giao thông nông thôn, đường tỉnh giúp người dân đi lại thuận tiện.
Tổng số lượt truy cập: