24/09/2022 10:04
Ông Châu Văn Bảy - Giám đốc Agribank chi nhánh huyện U Minh Thượng Kiên Giang II cho biết, nguồn tài trợ nhà đại đoàn kết cho 4 hộ nghèo được trích từ Quỹ An sinh xã hội của Agribank. Việc hỗ trợ lần này nhằm cụ thể hóa mục tiêu “Agribank - Ngân hàng vì cộng đồng”, góp phần chăm lo công tác an sinh xã hội trên địa bàn xã đang thực hiện xây dựng nông thôn mới.
Ông Châu Văn Bảy (thứ ba, từ phải qua) - Giám đốc Agribank chi nhánh huyện U Minh Thượng Kiên Giang II trao tượng trưng hỗ trợ kinh phí xây dựng nhà đại đoàn kết cho đại diện xã An Minh Bắc.
Những năm qua, Agribank chi nhánh huyện U Minh Thượng Kiên Giang II luôn hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ chính trị được giao.
Bên cạnh việc thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội tại địa phương, Agribank chi nhánh huyện U Minh Thượng Kiên Giang II luôn quan tâm đến công tác an sinh xã hội; thường xuyên tổ chức thăm hỏi, trao tặng các phần quà cho gia đình chính sách, thương binh, hộ nghèo, trẻ em nghèo hiếu học… thông qua các hoạt động của chi đoàn trực thuộc.
Tin và ảnh: ĐẶNG LINH
(KGO) - Chiều 23-7, Liên hiệp Các tổ chức hữu nghị tỉnh Kiên Giang phối hợp UBND huyện Giồng Riềng tổ chức lễ khởi công xây dựng 250 giếng nước cho người dân hai huyện Giồng Riềng và Gò Quao (Kiên Giang).
Tổng số lượt truy cập: