03/01/2023 17:40
Đại diện các nhà tài trợ trao bảng tượng trưng hỗ trợ quà tết cho hộ nghèo và học bổng cho học sinh cho lãnh đạo Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam huyện, UBND huyện Giồng Riềng.
Mỗi suất quà tặng hộ nghèo gồm gạo, mì gói, đường, nước tương... trị giá 500.000 đồng. Mỗi suất học bổng cho học sinh nghèo hiếu học gồm tiền mặt 500.000 đồng.
Bí thư Huyện ủy Giồng Riềng Nguyễn Văn Hiền trao học bổng cho các học sinh nghèo vượt khó học giỏi.
Tổng giá trị quà tặng và học bổng 135 triệu đồng, do nhà báo Hồng Lĩnh - Trưởng đại diện Báo Kinh tế và Đô thị khu vực đồng bằng sông Cửu Long vận động Công ty Cổ phần Thương mại Kiên Giang, Công ty Trách nhiệm hữu hạn Một thành viên Xổ số kiến thiết Kiên Giang, Quỹ Hỗ trợ nhân đạo Sen Hồng Việt Nam tài trợ.
Người dân có hoàn cảnh khó khăn được nhận quà tết do Báo Kinh tế và Đô thị vận động các tổ chức, doanh nghiệp tài trợ.
Tin và ảnh: ĐẶNG LINH
(KGO) - Hơn 10 năm qua, những thành viên của tổ từ thiện vá đường ở xã Tân Hội, huyện Tân Hiệp (Kiên Giang) không ngại vất vả, thường xuyên tham gia vá các tuyến đường giao thông nông thôn, đường tỉnh giúp người dân đi lại thuận tiện.
Tổng số lượt truy cập: