07/09/2022 16:49
Tại buổi lễ, Sở Lao động - Thương binh và Xã hội tỉnh Kiên Giang trao 50 suất học bổng cho trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, trị giá 50 triệu đồng do Quỹ Bảo trợ trẻ em Việt Nam vận động Ngân hàng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn Việt Nam tài trợ.
Đồng thời, tặng 50 suất quà trung thu (trị giá 300.000 đồng/suất) gồm quà và tiền mặt cho các em có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn TP. Rạch Giá từ ngân sách của Sở Lao động - Thương binh và Xã hội tỉnh Kiên Giang.
Đồng chí Lý Anh Thư - Phó Giám đốc Sở Lao động - Thương binh và Xã hội tỉnh Kiên Giang trao quà trung thu cho các em có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn TP. Rạch Giá.
Được biết, dịp Tết Trung thu năm nay, Sở Lao động - Thương binh và Xã hội tỉnh Kiên Giang bố trí kinh phí hỗ trợ, tặng 560 suất quà trung thu cho trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn tỉnh, trị giá 168 triệu đồng.
Tin và ảnh: MI NI
(KGO) - Hơn 10 năm qua, những thành viên của tổ từ thiện vá đường ở xã Tân Hội, huyện Tân Hiệp (Kiên Giang) không ngại vất vả, thường xuyên tham gia vá các tuyến đường giao thông nông thôn, đường tỉnh giúp người dân đi lại thuận tiện.
Tổng số lượt truy cập: