17/01/2023 17:29
Đông đảo bà con nghèo trên địa bàn thị trấn Minh Lương tham gia “Phiên chợ xuân 0 đồng”.
“Phiên chợ xuân 0 đồng” có 8 gian hàng nhu yếu phẩm như gạo, mì gói, sữa, gia vị, bánh mứt... Các hộ gia đình trong diện tham gia được nhận miễn phí các mặt hàng thiết yếu, phục vụ nhu cầu đời sống trong dịp tết.
Đây là hoạt động có ý nghĩa nhân văn. Những món quà trị giá tuy nhỏ nhưng thể hiện sự quan tâm, động viên về tinh thần đối với các hộ nghèo, gia đình nghèo khó, tiếp thêm động lực giúp họ vươn lên trong cuộc sống.
Bà con nghèo vui mừng khi nhận nhu yếu phẩm miễn phí.
Tin và ảnh: TIỂU ĐIỀN - HẢI ĐĂNG
(KGO) - Hơn 10 năm qua, những thành viên của tổ từ thiện vá đường ở xã Tân Hội, huyện Tân Hiệp (Kiên Giang) không ngại vất vả, thường xuyên tham gia vá các tuyến đường giao thông nông thôn, đường tỉnh giúp người dân đi lại thuận tiện.
Tổng số lượt truy cập: