26/09/2023 09:07
Khoảng 12 giờ ngày 25-9, người dân ấp Minh Giồng, xã Vân Khánh Đông, huyện An Minh (Kiên Giang) phát hiện thi thể trôi dạt vào Vàm Rạch Ông.
Chủ tịch UBND xã Vân Khánh Đông Lê Bá Thịnh cho biết nhận được tin báo của người dân, chính quyền cơ sở cùng lực lương chức năng phối hợp xác minh, điều tra.
Bước đầu nghi thi thể là Kiều Văn Dương (28 tuổi), quê ở Hà Tĩnh, làm ngư phủ ở đảo Nam Du. Gia đình đã tìm Dương 5 ngày kể từ khi Dương mất tích. Chính quyền đã liên hệ với gia đình Dương để đến xác nhận.
Cơ quan chức năng tiếp tục điều tra và làm rõ vụ việc.
Tin và ảnh: THÚY ANH
(KGO) - Hơn 10 năm qua, những thành viên của tổ từ thiện vá đường ở xã Tân Hội, huyện Tân Hiệp (Kiên Giang) không ngại vất vả, thường xuyên tham gia vá các tuyến đường giao thông nông thôn, đường tỉnh giúp người dân đi lại thuận tiện.
Tổng số lượt truy cập: