03/01/2023 19:14
Nhiều tình nguyện viên tham gia hiến máu tại huyện Tân Hiệp (Kiên Giang).
Chủ tịch Hội Chữ thập đỏ tỉnh Kiên Giang, Phó Trưởng Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện tỉnh Lưu Kim Oai cho biết, để đạt được kết quả trên, từ tỉnh đến cơ sở đã thực hiện tốt công tác tuyên truyền, vận động nên nhận thức của người dân về hiến máu tình nguyện ngày càng nâng lên. Từ đó, mỗi khi tổ chức các điểm hiến máu đều được đông đảo cán bộ, công chức, viên chức, tình nguyện viên và người dân tham gia.
Bên cạnh đó, công tác tôn vinh người hiến máu tiêu biểu cũng được tỉnh Kiên Giang thực hiện kịp thời, góp phần động viên, khích lệ người dân tham gia hiến máu.
Năm 2022, tỉnh Kiên Giang có 40 tập thể, cá nhân được nhận bằng khen của Trung ương Hội Chữ thập đỏ Việt Nam và 71 tập thể, cá nhân được nhận bằng khen của UBND tỉnh vì có thành tích xuất sắc trong công tác tuyên truyền vận động và tham gia hiến máu tình nguyện...
Tin và ảnh: THỦY TIÊN
(KGO) - Chiều 23-7, Liên hiệp Các tổ chức hữu nghị tỉnh Kiên Giang phối hợp UBND huyện Giồng Riềng tổ chức lễ khởi công xây dựng 250 giếng nước cho người dân hai huyện Giồng Riềng và Gò Quao (Kiên Giang).
Tổng số lượt truy cập: