04/10/2023 16:22
Quang cảnh cuộc họp trao đổi cách khảo sát, vận động doanh nghiệp tham gia khối thi đua.
Việc khảo sát, vận động các doanh nghiệp trên địa bàn tỉnh Kiên Giang tham gia khối thi đua nhằm đẩy mạnh phong trào thi đua lao động giỏi, lao động sáng tạo, phát huy sáng kiến, cải tiến kỹ thuật, ý tưởng sáng tạo trong lao động. Từ đó, tạo ra phong trào thi đua sôi nổi, rộng khắp trong các doanh nghiệp thuộc các thành phần kinh kế, góp phần thực hiện có hiệu quả nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh.
Phó Giám đốc Sở Nội vụ tỉnh Kiên Giang Nguyễn Quốc Sử mong lãnh đạo các phòng nội vụ, liên đoàn lao động các huyện, thành phố tham mưu tích cực, nghiên cứu chặt chẽ, tham mưu cho lãnh đạo UBND cùng cấp thực hiện tốt kế hoạch khảo sát, vận động. Lãnh đạo UBND các huyện, thành phố cần tạo điều kiện thuận lợi để tổ khảo sát hoàn thành nhiệm vụ theo yêu cầu đề ra.
Tin và ảnh: TÚ ANH
(KGO) - Chiều 23-7, Liên hiệp Các tổ chức hữu nghị tỉnh Kiên Giang phối hợp UBND huyện Giồng Riềng tổ chức lễ khởi công xây dựng 250 giếng nước cho người dân hai huyện Giồng Riềng và Gò Quao (Kiên Giang).
Tổng số lượt truy cập: