24/09/2023 10:19
Các y, bác sĩ khám bệnh miễn phí cho người dân tại xã Tân An. Ảnh: THỦY TIÊN
Người dân được khám bệnh, cấp thuốc miễn phí. Ảnh: THU OANH
Hoạt động này do Hội Chữ thập đỏ huyện Tân Hiệp phối hợp Ban chỉ đạo các hoạt động “Tết - Quân Dân” năm 2024 huyện Tân Hiệp và Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam huyện Tân Hiệp tổ chức, với tổng kinh phí khoảng 90 triệu đồng.
Nhiều người dân được chọn cho mình những bộ đồ đẹp miễn phí. Ảnh: THỦY TIÊN
Hội Chữ thập đỏ huyện Tân Hiệp và Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam huyện Tân Hiệp còn vận động hỗ trợ cho mỗi người dân đến khám bệnh 1 phần quà gồm: gạo, mì gói và tự chọn quần, áo miễn phí.
THỦY TIÊN
(KGO) - Hơn 10 năm qua, những thành viên của tổ từ thiện vá đường ở xã Tân Hội, huyện Tân Hiệp (Kiên Giang) không ngại vất vả, thường xuyên tham gia vá các tuyến đường giao thông nông thôn, đường tỉnh giúp người dân đi lại thuận tiện.
Tổng số lượt truy cập: