04/03/2023 15:51
Đại điện các ngành, phòng chức năng của huyện Vĩnh Thuận và xã Vĩnh Bình Bắc hỗ trợ, động viên gia đình có trẻ bị đuối nước.
Sự việc đuối nước xảy ra vào tối 1-3.
Theo lời kể của người nhà, em T được ông bà nội chở đi công việc và quay về khi trời tối. Vỏ đang lưu thông trên tuyến kênh Hàn Gòn, thuộc ấp Hiệp Hòa thì vướng vào gốc dừa nước. Ông nội buông tay T để đẩy vỏ máy ra thì không may vỏ lật úp, tất cả rơi xuống nước và không tìm thấy em T.
Được người dân giúp đỡ, sau 2 giờ mới tìm thấy thi thể của T.
Đoàn công tác đã hỗ trợ gia đình em T hơn 7 triệu đồng, đồng thời ân cần thăm hỏi, động viên gia đình.
Tin và ảnh: VĨ AN
(KGO) - Chiều 23-7, Liên hiệp Các tổ chức hữu nghị tỉnh Kiên Giang phối hợp UBND huyện Giồng Riềng tổ chức lễ khởi công xây dựng 250 giếng nước cho người dân hai huyện Giồng Riềng và Gò Quao (Kiên Giang).
Tổng số lượt truy cập: