19/10/2023 15:34
Bệnh viện Đa khoa Kiên Giang - nơi vợ chồng anh K và chị T tử vong sáng ngày 19-10.
Theo thông tin ban đầu, ngày 18-10, Bệnh viện Đa khoa Kiên Giang tiếp nhận cấp cứu chị Đ.T.T (36 tuổi) là điều dưỡng của Khoa Hồi sức chống độc, nghi ngờ uống thuốc tự tử.
Trong ngày 18 và rạng sáng 19-10, đội ngũ y, bác sĩ của bệnh viện đã hồi sức, cấp cứu, tận tình cứu chữa nhưng đến khoảng 3 giờ sáng ngày 19-10, chị T không qua khỏi, tử vong tại bệnh viện.
Trong lúc đồng nghiệp đi tìm chồng chị T để thông báo sự việc, phát hiện anh P.T.K (41 tuổi) treo cổ tại cầu thang bộ của bệnh viện. Anh K là chồng chị T cũng là bác sĩ của Khoa Hồi sức chống độc.
Bệnh viện Đa khoa Kiên Giang đã bàn giao thi thể vợ chồng bác sĩ K cho gia đình lo hậu sự.
Tin và ảnh: TÂY HỒ
(KGO) - Hơn 10 năm qua, những thành viên của tổ từ thiện vá đường ở xã Tân Hội, huyện Tân Hiệp (Kiên Giang) không ngại vất vả, thường xuyên tham gia vá các tuyến đường giao thông nông thôn, đường tỉnh giúp người dân đi lại thuận tiện.
Tổng số lượt truy cập: