11/12/2022 06:55
Sáng 10-12, Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện huyện Giồng Riềng phối hợp Khoa huyết học và truyền máu Bệnh viện Đa khoa Kiên Giang tổ chức hiến máu nhân đạo đợt 3 năm 2022 tại Trung tâm Chính trị huyện.
Người tham gia hiến máu lần này có các cán bộ, công chức, viên chức, đoàn viên, thanh niên và nhân dân toàn huyện Giồng Riềng.
Tình nguyện viên tham gia hiến máu.
Kết quả, Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện huyện thu nhận 242 đơn vị máu; nâng tổng số từ đầu năm 2022 đến nay huyện Giồng Riềng vận động hiến được 1.304 đơn vị máu, đạt trên 107% chỉ tiêu.
Phong trào hiến máu nhân đạo là một trong những phong trào thiết thực tại huyện Giồng Riềng, được đông đảo cán bộ, công chức, viên chức, đoàn viên, thanh niên và nhân dân trên địa bàn huyện hưởng ứng mạnh mẽ. Từ đó, góp phần cứu sống nhiều người bệnh đang cần máu.
Tin và ảnh: BÍCH THÙY
(KGO) - Hơn 10 năm qua, những thành viên của tổ từ thiện vá đường ở xã Tân Hội, huyện Tân Hiệp (Kiên Giang) không ngại vất vả, thường xuyên tham gia vá các tuyến đường giao thông nông thôn, đường tỉnh giúp người dân đi lại thuận tiện.
Tổng số lượt truy cập: