05/02/2024 07:30
Giáo viên tham gia trò chơi bịt mắt đập heo đất.
Chương trình diễn ra các hoạt động như văn nghệ do các thầy cô giáo và học sinh một số trường biểu diễn, trò chơi dân gian, thể thao...
Chương trình trao tặng 83 suất quà cho các thầy cô giáo, học sinh vùng biên. Ngoài ra, 10 em học sinh có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn được tặng mỗi em một phần quà tết và 1 triệu đồng tiền mặt.
Công đoàn ngành giáo dục tỉnh Kiên Giang tặng quà tết cho giáo viên có hoàn cảnh khó khăn.
Chương trình “Tết sum vầy - xuân chia sẻ” mong muốn tạo không khí vui tươi cho giáo viên, học sinh có hoàn cảnh khó khăn các xã, phường của TP. Hà Tiên.
Các phần quà thể hiện sự quan tâm, chia sẻ của tổ chức Công đoàn, tiếp thêm niềm tin, động lực để thầy và trò vùng biên bám trường, thi đua dạy tốt, học tốt”.
Tin và ảnh: BÍCH TUYỀN
(KGO) - Hơn 10 năm qua, những thành viên của tổ từ thiện vá đường ở xã Tân Hội, huyện Tân Hiệp (Kiên Giang) không ngại vất vả, thường xuyên tham gia vá các tuyến đường giao thông nông thôn, đường tỉnh giúp người dân đi lại thuận tiện.
Tổng số lượt truy cập: