19/02/2023 09:32
Đoàn viên, thanh niên tham gia hiến máu.
Hơn 300 đoàn viên, thanh niên, công đoàn viên và người dân đăng ký tham gia hiến máu, thu được 321 đơn vị máu. Số máu thu được sẽ chuyển đến Khoa Huyết học và Truyền máu, Bệnh viện Đa khoa tỉnh Kiên Giang, góp phần đảm bảo lượng máu phục vụ cấp cứu, điều trị người bệnh.
Anh Doãn Hà Phụng - Bí thư Đoàn Khối các Cơ quan - Doanh nghiệp tỉnh Kiên Giang cho biết: “Hoạt động nhằm tuyên truyền, vận động cán bộ đoàn, đoàn viên, thanh niên trong khối nâng cao tinh thần tương thân tương ái, đóng góp vào công tác chăm sóc sức khỏe nhân dân, tăng cường lượng máu dự phòng, kịp thời phục vụ cấp cứu và điều trị người bệnh”.
Tin và ảnh: TÚ ANH
(KGO) - Hơn 10 năm qua, những thành viên của tổ từ thiện vá đường ở xã Tân Hội, huyện Tân Hiệp (Kiên Giang) không ngại vất vả, thường xuyên tham gia vá các tuyến đường giao thông nông thôn, đường tỉnh giúp người dân đi lại thuận tiện.
Tổng số lượt truy cập: