26/11/2022 19:12
Kiên Giang là điểm đến thứ 10 của chương trình hỗ trợ giáo dục - trao tặng 360 chiếc xe đạp với tổng trị giá 720 triệu đồng cho trẻ em có hoàn cảnh khó khăn tại 12 tỉnh, thành: Vĩnh Long, Trà Vinh, Bình Thuận, Bình Phước, Bến Tre, Đồng Nai, Cần Thơ, Tây Ninh, Cà Mau, Sóc Trăng, Bà Rịa - Vũng Tàu và Kiên Giang.
Tính từ tháng 5-2022 đến nay, Dai-ichi Life Việt Nam trao tặng tổng cộng 5.542 phần học bổng, quà khuyến học và chăm sóc sức khỏe với tổng trị giá trên 4 tỷ đồng cho học sinh tại 35 tỉnh, thành trong cả nước, góp phần mang đến những thay đổi tích cực và cuộc sống tốt đẹp hơn cho cộng đồng, đặc biệt đối với trẻ em.
Đại diện Dai-ichi Life Việt Nam trao xe đạp cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Giồng Riềng.
Trao tặng xe đạp cho học sinh có hoàn cảnh khó khăn nằm trong chương trình “15 năm kết nối triệu yêu thương - hạnh phúc cho cộng đồng” của Dai-ichi Life VN, nhằm mang đến những thay đổi tích cực cho cộng đồng thông qua các hoạt động hỗ trợ thiết thực 4 lĩnh vực: Sức khỏe y tế, giáo dục, môi trường và từ thiện xã hội.
Song song với hoạt động này, Dai-ichi Life Việt Nam đã và đang triển khai chương trình “15 năm kết nối triệu yêu thương - hạnh phúc cho cộng đồng” - nước sạch học đường 2022, với tổng kinh phí 900 triệu đồng để lắp đặt hệ thống máy lọc nước uống sạch cho 13 trường học trên toàn quốc, ở những vùng nông thôn còn nhiều khó khăn trong việc tiếp cận nguồn nước sạch.
Tin và ảnh: HIỀN MINH
(KGO) - Chiều 23-7, Liên hiệp Các tổ chức hữu nghị tỉnh Kiên Giang phối hợp UBND huyện Giồng Riềng tổ chức lễ khởi công xây dựng 250 giếng nước cho người dân hai huyện Giồng Riềng và Gò Quao (Kiên Giang).
Tổng số lượt truy cập: