11/04/2024 16:24
Lực lượng chức năng cưỡng chế đối với hai trường hợp Phan Văn Đen và Phùng Thanh Minh sáng 11-4.
Ông Phan Văn Đen chiếm 8.200m2, ông Phùng Thanh Minh chiếm 5.233m2. Cả hai diện tích đất hai ông chiếm là đất nông nghiệp (loại đất rừng phòng hộ). Cả hai đã xây dựng 8 căn nhà và 5 bungalow.
Sau khi cưỡng chế, cơ quan chức năng sẽ bàn giao đất lại cho Vườn quốc gia Phú Quốc quản lý.
Trước đó, ngày 9-4, UBND tỉnh Kiên Giang tổ chức cưỡng chế buộc khắc phục hậu quả do vi phạm hành chính về lĩnh vực đất đai đối với bà Lâm Thị Ngọc Cầm và bà Lâm Thị Ngọc Hồi chiếm hơn 32.000m2 đất phi nông nghiệp và đất rừng tại tổ 7, ấp Gành Dầu, xã Gành Dầu (TP. Phú Quốc), đã xây dựng 32 căn nhà tiền chế.
Trong đó, bà Lâm Thị Ngọc Cầm chiếm 12.271,2m2 đất. Bà Lâm Thị Ngọc Hồi chiếm 20.136m2 đất.
Tin và ảnh: TÂY HỒ
(KGO) - Hơn 10 năm qua, những thành viên của tổ từ thiện vá đường ở xã Tân Hội, huyện Tân Hiệp (Kiên Giang) không ngại vất vả, thường xuyên tham gia vá các tuyến đường giao thông nông thôn, đường tỉnh giúp người dân đi lại thuận tiện.
Tổng số lượt truy cập: