25/05/2023 10:51
Đoàn công tác và các vị cao tăng chụp hình lưu niệm tại chùa Từ Vân.
Tại các nơi đến thăm, đồng chí Phạm Thanh Hùng chúc các vị cao tăng, tăng, ni và phật tử có một mùa Phật đản tươi vui, an lạc.
Đồng chí Phạm Thanh Hùng mong thời gian tới, các vị chức sắc, tăng, ni, phật tử tiếp tục phát huy truyền thống tốt đẹp của Phật giáo; sống “tốt đời, đẹp đạo”; chấp hành tốt chủ trương, chính sách của Đảng, pháp luật của Nhà nước; hưởng ứng, tham gia tích cực các phong trào thi đua yêu nước, các hoạt động an sinh xã hội và xây dựng khối đại đoàn kết toàn dân tộc.
Dịp này, đoàn công tác của tỉnh Kiên Giang, huyện Gò Quao và các xã tặng nhiều suất quà cho chùa Thủy Liễu, chùa Cà Nhung và chùa Từ Vân.
Tin và ảnh: BẢO TRÂN
(KGO) - Chiều 23-7, Liên hiệp Các tổ chức hữu nghị tỉnh Kiên Giang phối hợp UBND huyện Giồng Riềng tổ chức lễ khởi công xây dựng 250 giếng nước cho người dân hai huyện Giồng Riềng và Gò Quao (Kiên Giang).
Tổng số lượt truy cập: