23/07/2023 10:02
Hội nữ Doanh nhân tỉnh Kiên Giang phối hợp Hội Liên hiệp Phụ nữ TP. Hà Tiên tổ chức bàn giao nhà mái ấm tình thương cho bà Phan Thị Lào.
Nhà được xây dựng bán kiên cố gồm 1 phòng khách, 1 phòng ngủ, mái tole, vách tường, nền gạch, tổng kinh phí 83 triệu đồng. Hội nữ Doanh nhân tỉnh Kiên Giang hỗ trợ 50 triệu đồng, UBND phường Đông Hồ hỗ trợ 10 triệu đồng, gia đình đóng góp 23 triệu đồng.
Bà Phan Thị Lào năm nay trên 90 tuổi, thuộc hộ cận nghèo của phường, đời sống khó khăn, nên mặc dù nhà ở tạm bợ siêu vẹo dột nát nhiều năm nhưng vẫn không đủ tiền sửa chữa.
Tin và ảnh: DANH THÀNH
(KGO) - Chiều 23-7, Liên hiệp Các tổ chức hữu nghị tỉnh Kiên Giang phối hợp UBND huyện Giồng Riềng tổ chức lễ khởi công xây dựng 250 giếng nước cho người dân hai huyện Giồng Riềng và Gò Quao (Kiên Giang).
Tổng số lượt truy cập: