22/09/2023 09:20
Phó Chủ tịch Thường trực Liên đoàn Lao động tỉnh Kiên Giang Phạm Văn Đằng (thứ hai, từ phải qua) trao quyết định bàn giao nhà “Mái ấm Công đoàn” cho đoàn viên Danh Thành.
Tại huyện Hòn Đất, Phó Chủ tịch Thường trực Liên đoàn Lao động tỉnh Kiên Giang Phạm Văn Đằng bàn giao căn nhà cho anh Danh Thành - đoàn viên Công đoàn cơ sở Nhà máy phân bón Đại Nông, thuộc Liên đoàn Lao động huyện Hòn Đất.
Căn nhà có tổng diện tích 65m2, kinh phí xây dựng 163 triệu đồng; trong đó, quỹ “Mái ấm Công đoàn” của tỉnh Kiên Giang hỗ trợ 40 triệu đồng, còn lại gia đình đóng góp.
Liên đoàn Lao động tỉnh Kiên Giang tiếp tục bàn giao 3 căn nhà “Mái ấm Công đoàn” cho Vũ Quang Vinh - Công đoàn cơ sở Văn phòng Huyện ủy Tân Hiệp, trực thuộc Liên đoàn Lao động huyện Tân Hiệp; Quách Ngọc Thắm - Công đoàn cơ sở Trường Tiểu học Bàn Thạch và Nguyễn Thị Ánh Hồng - Công đoàn cơ sở Trường Tiểu học Hòa Thuận, thuộc Liên đoàn Lao động huyện Giồng Riềng.
Mỗi căn nhà có kinh phí xây dựng trên 80 triệu đồng, quỹ “Mái ấm Công đoàn” hỗ trợ 40 triệu đồng/căn.
Tin và ảnh: BÍCH TUYỀN - MỸ LINH
(KGO) - Hơn 10 năm qua, những thành viên của tổ từ thiện vá đường ở xã Tân Hội, huyện Tân Hiệp (Kiên Giang) không ngại vất vả, thường xuyên tham gia vá các tuyến đường giao thông nông thôn, đường tỉnh giúp người dân đi lại thuận tiện.
Tổng số lượt truy cập: