19/07/2023 07:52
Ông Nguyễn Văn Tài (thứ sáu, từ trái qua) - Giám đốc Công ty SASCO Chi nhánh Phú Quốc bàn giao nhà cho bà Thị Vàng, ngụ xã Thạnh Yên, huyện U Minh Thượng (Kiên Giang).
Hai căn nhà được bàn giao cho bà Thị Vàng, ngụ xã Thạnh Yên và em Trần Đặng Ngọc Thoa, ngụ xã Minh Thuận, huyện U Minh Thượng (Kiên Giang). Công ty SASCO hỗ trợ kinh phí xây dựng 50 triệu đồng/căn nhà.
Đây là một trong những dự án của Công ty SASCO trên cả nước hướng đến hỗ trợ người yếu thế, khó khăn trong xã hội, khuyến khích người dân vượt khó, tiếp tục vươn lên trong cuộc sống. Đồng thời, phát huy truyền thống văn hóa tốt đẹp của dân tộc, thể hiện tinh thần tương thân tương ái, nghĩa cử cao đẹp trong cộng đồng.
Tin và ảnh: THỦY TIÊN
(KGO) - Hơn 10 năm qua, những thành viên của tổ từ thiện vá đường ở xã Tân Hội, huyện Tân Hiệp (Kiên Giang) không ngại vất vả, thường xuyên tham gia vá các tuyến đường giao thông nông thôn, đường tỉnh giúp người dân đi lại thuận tiện.
Tổng số lượt truy cập: