29/03/2024 22:16
Tình nguyện viên tham gia hiến máu tình nguyện.
Sáng 29-3, Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện huyện An Minh tổ chức ngày hội hiến máu tình nguyện đợt 1 năm 2024 với chủ đề “Mỗi giọt máu cho đi - Một cuộc đời ở lại”.
Kết quả, ban tổ chức thu được 352 đơn vị máu. Số màu này được Khoa Huyết học và Truyền máu Bệnh viện Đa khoa Kiên Giang tiếp nhận để bổ sung nguồn máu đáp ứng kịp thời nhu cầu trong cấp cứu và điều trị bệnh.
Tin và ảnh: ÚT CHUYỀN
(KGO) - Hơn 10 năm qua, những thành viên của tổ từ thiện vá đường ở xã Tân Hội, huyện Tân Hiệp (Kiên Giang) không ngại vất vả, thường xuyên tham gia vá các tuyến đường giao thông nông thôn, đường tỉnh giúp người dân đi lại thuận tiện.
Tổng số lượt truy cập: