19/05/2023 16:56
Đại biểu cắt băng khánh thành cầu Kênh 1000, đường 3000, ấp Lô 2, xã Hưng Yên, huyện An Biên.
Cầu Kênh 1000 dài 25m, rộng 3m; tổng kinh phí xây dựng 250 triệu đồng, trong đó nhà hảo tâm tài trợ 205 triệu đồng, còn lại địa phương đối ứng.
Chủ tịch UBND xã Hưng Yên Nguyễn Thành Thật chia sẻ: “Công trình có ý nghĩa to lớn trong việc phục vụ nhu cầu đi lại của học sinh và bà con trong ấp Lô 2 và các ấp lân cận, tạo điều kiện giao thông thông suốt giữa các ấp trong xã, góp phần thực hiện các tiêu chí xây dựng nông thôn mới, thúc đẩy phát triển kinh tế - xã hội trên địa bàn xã”.
Đại diện nhà tài trợ tặng 20 suất quà cho các gia đình có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã Hưng Yên.
Tin và ảnh: TÚ ANH
(KGO) - Hơn 10 năm qua, những thành viên của tổ từ thiện vá đường ở xã Tân Hội, huyện Tân Hiệp (Kiên Giang) không ngại vất vả, thường xuyên tham gia vá các tuyến đường giao thông nông thôn, đường tỉnh giúp người dân đi lại thuận tiện.
Tổng số lượt truy cập: