20/07/2023 17:31
Đại diện Agribank chi nhánh huyện U Minh Thượng trao bảng tương trưng cho bà Lư Thị Thu, ngụ ấp Minh Thành A, xã Minh Thuận, huyện U Minh Thượng.
Trong đó 2 căn nhà được bàn giao cho 2 hộ dân ngụ ấp Minh Tiến và ấp Minh Thành A, xã Minh Thuận; 1 căn nhà bàn giao cho hộ dân ngụ ấp Cạn Vàm A, xã Thạnh Yên. Mỗi căn nhà, Agribank hỗ trợ 50 triệu đồng.
Phó Giám đốc Agribank chi nhánh huyện U Minh Thượng Kiên Giang II Phạm Văn Lệ cho biết: "Kinh phí tài trợ 3 căn nhà được trích từ quỹ an sinh xã hội của Agribank. Tôi mong hai gia đình nỗ lực vượt khó, tích cực thi đua lao động, sản xuất, phát triển kinh tế gia đình".
Tin và ảnh: THỦY TIÊN - AN LÂM
(KGO) - Hơn 10 năm qua, những thành viên của tổ từ thiện vá đường ở xã Tân Hội, huyện Tân Hiệp (Kiên Giang) không ngại vất vả, thường xuyên tham gia vá các tuyến đường giao thông nông thôn, đường tỉnh giúp người dân đi lại thuận tiện.
Tổng số lượt truy cập: