27/11/2022 11:27
Y bác sĩ đoàn thiện nguyện TP. Hồ Chí Minh đo huyết áp cho phụ nữ huyện Châu Thành (Kiên Giang).
Hoạt động này do Hội Nông dân tỉnh Kiên Giang phối hợp với Ban Dân tộc tỉnh Kiên Giang và đoàn y bác sĩ thiện nguyện TP. Hồ Chí Minh tổ chức.
Hơn 500 phụ nữ phụ nữ ở 4 xã gồm Minh Hòa, Bình An, Giục Tượng, Vĩnh Hòa Phú và thị trấn Minh Lương, huyện Châu Thành đã được các thầy thuốc thuộc Đoàn y bác sĩ thiện nguyện TP. Hồ Chí Minh trực tiếp khám phụ khoa, siêu âm tổng quát, đo huyết áp, xét nghiệm, thử đường huyết, tầm soát ung thư, tư vấn sức khỏe và phát thuốc miễn phí.
Tổng kinh phí khám, phát thuốc đợt này trên 100 triệu đồng do đoàn y, bác sĩ thiện nguyện TP. Hồ Chí Minh tài trợ.
Tin và ảnh: ĐẶNG LINH
(KGO) - Hơn 10 năm qua, những thành viên của tổ từ thiện vá đường ở xã Tân Hội, huyện Tân Hiệp (Kiên Giang) không ngại vất vả, thường xuyên tham gia vá các tuyến đường giao thông nông thôn, đường tỉnh giúp người dân đi lại thuận tiện.
Tổng số lượt truy cập: