04/02/2023 19:20
Chủ tịch Hội Chữ Thập đỏ huyện Giồng Riềng Lê Thanh Thơm (bìa phải) thăm hỏi sức khỏe các tình nguyện viên tham gia hiến máu.
Theo Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện huyện Giồng Riềng, lượng máu thu được sẽ chuyển về Khoa Huyết học và Truyền máu Bệnh viện Đa khoa Kiên Giang, phục vụ nhu cầu cấp cứu và điều trị bệnh trong tỉnh.
Theo kế hoạch, từ nay đến cuối năm 2023, Giồng Riềng sẽ tổ chức thêm 2 đợt hiến máu tình nguyện nữa, phấn đấu đạt và vượt chỉ tiêu 1.333 đơn vị máu tỉnh giao.
Tin và ảnh: ĐẶNG LINH
(KGO) - Chiều 23-7, Liên hiệp Các tổ chức hữu nghị tỉnh Kiên Giang phối hợp UBND huyện Giồng Riềng tổ chức lễ khởi công xây dựng 250 giếng nước cho người dân hai huyện Giồng Riềng và Gò Quao (Kiên Giang).
Tổng số lượt truy cập: