11/09/2023 09:43
Đại biều thực hiện nghi thức khởi công xây dựng cầu Chơn Quả, ấp Thạnh Đông, xã Thạnh Phước, huyện Giồng Riềng (Kiên Giang).
Cầu dài 27m, ngang 3,5m, tải trọng 5 tấn, tổng kinh phí xây dựng khoảng 300 triệu đồng. Nguồn vốn do ngân sách huyện đối ứng 150 triệu đồng, còn lại Hội Liên hiệp Các tổ chức hữu nghị tỉnh Kiên Giang, Hội hữu nghị Việt Nam - Nhật Bản, Chi hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo Nhơn Hòa (TP. Hồ Chí Minh) vận động tài trợ.
Tin và ảnh: HẢI ĐĂNG
(KGO) - Hơn 10 năm qua, những thành viên của tổ từ thiện vá đường ở xã Tân Hội, huyện Tân Hiệp (Kiên Giang) không ngại vất vả, thường xuyên tham gia vá các tuyến đường giao thông nông thôn, đường tỉnh giúp người dân đi lại thuận tiện.
Tổng số lượt truy cập: