01/10/2023 17:16
Vận động viên tham gia thi đấu tại hội thi văn nghệ - thể thao người cao tuổi năm 2023.
Trên 710 vận động viên 15 huyện, thành phố và 12 xã, phường thuộc TP. Rạch Giá tham gia hội thi; tranh tài các nội dung bóng chuyền hơi nam, nữ; ném bóng vào rổ nam, nữ; cờ tướng; đá bóng vào cầu môn nam, nữ và văn nghệ, thể dục dưỡng sinh.
Đơn vị huyện Kiên Lương tham gia thi môn thể dục dưỡng sinh.
Hội thi nhằm đẩy mạnh phong trào tập luyện thể dục, thể thao trong người cao tuổi, nâng cao sức khỏe và đời sống văn hóa, tinh thần. Đồng thời, củng cố và hoàn thiện tổ chức hoạt động của các câu lạc bộ, xây dựng và phát triển các câu lạc bộ thể dục, thể thao người cao tuổi ở cơ sở.
Kết thúc hội thao, ban tổ chức trao giải nhất toàn đoàn cho đơn vị TP. Phú Quốc với thành tích 3 huy chương vàng, 1 huy chương bạc; giải A văn nghệ cho các đơn vị TP. Phú Quốc, huyện Tân Hiệp, huyện Châu Thành, TP. Rạch Giá; giải A môn thể dục dưỡng sinh với nhóm bài có dụng cụ thuộc về đơn vị TP. Rạch Giá, giải A với nhóm bài không có dụng cụ thuộc về đơn vị TP. Phú Quốc; ông Phạm Văn Đỏ, đơn vị huyện Giồng Riềng xuất sắc dành giải nhất môn cờ tướng...
Phó Chủ tịch Hội Người cao tuổi tỉnh Kiên Giang Võ Đồng Lập trao giải cho các đơn vị đạt giải môn thể dục dưỡng sinh.
Tin và ảnh: THỦY TIÊN
(KGO) - Ngày 25-7, Sở Nội vụ tỉnh Kiên Giang phối hợp Đài Phát thanh và Truyền hình (PTTH) Kiên Giang tổ chức công bố và trao quyết định của Chủ tịch UBND tỉnh Kiên Giang về việc bổ nhiệm viên chức lãnh đạo Đài Phát thanh và Truyền hình Kiên Giang.
Tổng số lượt truy cập: