15/09/2022 16:04
Chiều 15-9, trên sân vận động tỉnh Kiên Giang tiếp tục diễn ra vòng loại các trận đấu tại giải bóng đá nam 7 người tại Đại hội thể dục, thể thao tỉnh Kiên Giang lần thứ IX năm 2022 giữa các đội: Huyện An Biên và TP. Hà Tiên; TP. Rạch Giá và Trường Cao đẳng nghề Kiên Giang; Trường Đại học Kiên Giang và huyện An Minh; huyện Hòn Đất và huyện An Biên.
Trước đó, chiều 13-9, trong ngày đầu tiên, đội huyện Hòn Đất thắng Trường Cao đẳng nghề Kiên Giang với tỷ số 12-0; An Biên thắng An Minh 3-2; Vĩnh Thuận hòa Hà Tiên 2-2 và Rạch Giá thua Kiên Lương 1-3.
Ngày thứ hai của vòng loại, đội TP. Hà Tiên thua An Minh với tỷ số 1-3; Trường Đại học Kiên Giang thua Vĩnh Thuận 1-4; TP. Rạch Giá thắng Hòn Đất 5-1 và Kiên Lương thắng Trường Cao đẳng nghề Kiên Giang 7-3.
Trận đấu vòng loại giữa đội Hòn Đất (áo đỏ) và Rạch Giá chiều 14-9.
Giải bóng đá nam 7 người tại Đại hội thể dục, thể thao tỉnh Kiên Giang lần thứ IX năm 2022 có 9 đội bóng tham gia, chia thành 2 bảng thi đấu. Bảng A gồm 5 đội: An Minh, An Biên, Vĩnh Thuận, TP. Hà Tiên, Trường Đại học Kiên Giang. Bảng B gồm 4 đội: TP. Rạch Giá, Trường Cao đẳng nghề Kiên Giang, Hòn Đất, Kiên Lương.
Ở vòng loại, các đội thi đấu vòng tròn một lượt tính điểm xếp hạng, chọn 2 đội nhất, nhì mỗi bảng vào bán kết và chung kết. Tại vòng bán kết và chung kết, nếu sau hai hiệp đấu, hai đội hòa nhau sẽ thi đấu luân lưu 6m để xác định đội thắng.
Giải bóng đá 7 người nam là môn thể thao thứ 14/18 tại Đại hội thể dục, thể thao tỉnh Kiên Giang lần thứ IX năm 2022 được thi đấu. Các trận đấu tại giải lần này diễn ra liên tục từ ngày 13 đến 20-9.
Tin và ảnh: TRUNG HIẾU
(KGO) - Ngày 26-7-2024, Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Quốc hội, Chủ tịch nước, Chính phủ, Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam và gia đình đã tổ chức trọng thể Lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam, theo nghi thức Quốc tang tại Nhà Tang lễ Quốc gia, số 5 Trần Thánh Tông (TP. Hà Nội), Hội trường Thống Nhất (TP. Hồ Chí Minh) và Hội trường Nhà văn hóa thôn Lại Đà, xã Đông Hội, huyện Đông Anh (TP. Hà Nội).
Tổng số lượt truy cập: