29/09/2021 18:16
Ngày 27-9-2021, chốt kiểm soát liên ngành số 5 tại xã Thạnh Trị, huyện Tân Hiệp kiểm tra ô tô mang biển kiểm soát 61A-212.98 do tài xế P.T.Đ (SN 1981), trú TP. Thuận An (Bình Dương) điều khiển. Qua kiểm tra, lực lượng chức năng phát hiện ô tô chở vợ chồng anh P.V.K (SN 1993), trú huyện Long Hải (Bạc Liêu) và chị D.T (SN 2001), trú xã Thạnh Lộc, huyện Giồng Riềng (Kiên Giang) từ TP. Dĩ An (Bình Dương) về quê chị T ở huyện Giồng Riềng.
Công an huyện Tân Hiệp làm việc với tài xế P.T.Đ, trú TP. Thuận An (Bình Dương).
Phát hiện chở người về từ vùng dịch trái pháp luật, lực lượng chức năng ở chốt kiểm soát liên ngành số 5 lập biên bản đối với tài xế P.T.Đ và vợ chồng anh K, chị T, bàn giao Công an huyện Tân Hiệp xử lý. Với hành vi không chấp hành biện pháp phòng, chống dịch bệnh truyền nhiễm theo yêu cầu của cơ quan, tổ chức có thẩm quyền, Công an huyện Tân Hiệp xử phạt tài xế P.T.Đ 7,5 triệu đồng và phối hợp y tế địa phương đưa vợ chồng anh K, chị T cách ly theo quy định.
Tin và ảnh: QUỐC HUY
(KGO) - Ngày 23-7, Hải đoàn Biên phòng 28 (Bộ Tư lệnh Bộ đội Biên phòng) tiến hành điều tra, làm rõ về hành vi vận chuyển khoảng 48.000 lít dầu DO không rõ nguồn gốc, đối với thuyền trưởng tàu KG 91951 TS, KG 96060 TS và KG 93437 TS.
Tổng số lượt truy cập: