24/02/2021 15:30
Trưa 10-8-2020, Công an huyện Hòn Đất bắt quả tang Xuyên đang bán ma túy cho con nghiện tại khu phố Chòm Sao, thị trấn Hòn Đất (Hòn Đất). Tang vật thu giữ 1 bịch ma túy đá. Qua khám xét nơi trọ của Xuyên, lực lượng công an thu giữ 5 bịch ma túy tổng hợp. Xuyên thừa nhận bản thân là con nghiện. Nguồn ma túy mà Xuyên sử dụng và bán lại cho các con nghiện được mua nhiều lần của một người khác (chưa rõ địa chỉ, lai lịch).
Từ tháng 5-2020 đến khi bị bắt, Xuyên khai thực hiện trót lọt 80 lần bán ma túy cho các con nghiện trên địa bàn huyện Hòn Đất, thu lợi bất chính hàng chục triệu đồng. Ngay hôm bị bắt quả tang, lực lượng công an đã thu giữ của Xuyên 5gram ma túy đá, nếu bán trót lọt Xuyên sẽ thu được 5 triệu đồng.
BÁCH HỶ
(KGO) - Ngày 23-7, Hải đoàn Biên phòng 28 (Bộ Tư lệnh Bộ đội Biên phòng) tiến hành điều tra, làm rõ về hành vi vận chuyển khoảng 48.000 lít dầu DO không rõ nguồn gốc, đối với thuyền trưởng tàu KG 91951 TS, KG 96060 TS và KG 93437 TS.
Tổng số lượt truy cập: