21/05/2024 09:53
Giám đốc Sở Công thương tỉnh Kiên Giang Trương Văn Minh (hàng đầu, giữa) cùng các thành viên đoàn công tác trao đổi đại diện Công ty Cổ phần nghiên cứu sản xuất và phát triển sợi ECO (ECOSI).
Lãnh đạo 2 cơ quan đã trao đổi một số nội dung, kinh nghiệm trong công tác quản lý Nhà nước về hoạt động khuyến công; kinh nghiệm về việc tìm kiếm, lựa chọn các đơn vị thụ hưởng đề án khuyến công; kinh nghiệm triển khai có hiệu quả các đề án khuyến công…
Đoàn tham quan, khảo sát, học hỏi kinh nghiệm tại nhà xưởng của Công ty Cổ phần nghiên cứu sản xuất và phát triển sợi ECO (ECOSI) thuộc xã Tân Thắng, huyện Quỳnh Lưu; Công ty Trách nhiệm hữu hạn Đức Phong, TP. Vinh (sản xuất và xuất khẩu các sản phẩm làm từ mây tre).
Giám đốc Sở Công thương tỉnh Kiên Giang Trương Văn Minh mong hai công ty chia sẻ kinh nghiệm sản xuất sợi tơ khóm và các sản phẩm làm từ tre; đề nghị Trung tâm Khuyến công và Tư vấn phát triển công nghiệp Kiên Giang, UBND huyện Gò Quao có kế hoạch phát triển việc sản xuất sợi tơ khóm và các sản phẩm làm từ tre nhằm thúc đẩy phát triển chương trình khuyến công của tỉnh trong thời gian tới.
Tin và ảnh: THANH NHÃ
(KGO) - Đến ngày 30-6, có 109 doanh nghiệp tham gia làm thủ tục hải quan tại các chi cục hải quan trên địa bàn tỉnh Kiên Giang. Tổng số lượng tờ khai đã đăng ký làm thủ tục là 11.881.
Tổng số lượt truy cập: