27/01/2024 13:23
Học sinh nghèo, có hoàn cảnh khó khăn TP. Rạch Giá (Kiên Giang) nhận quà tết.
Ngoài ra, Hội Khuyến học TP. Rạch Giá (Kiên Giang) còn tặng 50 suất quà tết cho những người có công trong công tác khuyến học, khuyến tài của TP. Rạch Giá thời gian qua.
Tổng quà tặng đợt này trị giá 75 triệu đồng do ông Nguyễn Văn Phùng (pháp danh Minh Nhựt) và bà Nguyễn Thị Cẩm Chi, ngụ xã Mỹ Lâm, huyện Hòn Đất (Kiên Giang) vận đông tài trợ.
Tin và ảnh: BÍCH TUYỀN
(KGO) - Chiều 16-7, Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh Kiên Giang phối hợp Hội Đoàn kết sư sãi yêu nước tỉnh Kiên Giang, Ban Dân tộc tỉnh Kiên Giang tổ chức lễ bàn giao trên 2.000 quyển sách giáo khoa Khmer ngữ cho các chùa và bế giảng lớp múa truyền thống.
Tổng số lượt truy cập: