28/05/2024 16:43
Cán bộ, công chức, viên chức và người dân trên địa bàn TP. Hà Tiên tham gia hiến máu tình nguyện.
Chủ tịch Hội Chữ thập đỏ TP. Hà Tiên Hồ Thủy Khởi cho biết năm 2024, Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện TP. Hà Tiên được ban chỉ đạo tỉnh giao chỉ tiêu vận động 740 đơn vị máu. Sau 2 đợt vận động, TP. Hà Tiên đã tiếp nhận 521 đơn vị máu, đạt 70,4% chỉ tiêu.
Dự kiến, TP. Hà Tiên tổ chức hiến máu tình nguyện đợt III vào tháng 9-2024.
Tin và ảnh: DANH THÀNH
(KGO) - Công ty Trách nhiệm hữu hạn thiết bị y tế Tiến Minh (TP. Hồ Chí Minh) tặng máy chụp X-quang kỹ thuật số di động cho Trung tâm Y tế huyện Vĩnh Thuận (Kiên Giang).
Tổng số lượt truy cập: