29/05/2024 13:46
Cán bộ, chiến sĩ lực lượng vũ trang Kiên Giang hiến máu cứu người.
Chiến dịch “Những giọt máu hồng” hè năm 2024 nhằm tuyên truyền, vận động nâng cao nhận thức của cán bộ, chiến sĩ lực lượng vũ trang Kiên Giang về ý nghĩa thông điệp “Hiến giọt máu đào - trao đời sự sống” là hành động mang tính nhân văn, nhân đạo sâu sắc, phát huy truyền thống giàu lòng nhân ái của dân tộc Việt Nam “thương người như thể thương thân”.
Ngay sau lễ phát động, cán bộ, chiến sĩ lực lượng vũ trang Kiên Giang tham gia hiến máu tình nguyện được trên 60 đơn vị máu.
Tin và ảnh: TRÚC LINH
(KGO) - Công ty Trách nhiệm hữu hạn thiết bị y tế Tiến Minh (TP. Hồ Chí Minh) tặng máy chụp X-quang kỹ thuật số di động cho Trung tâm Y tế huyện Vĩnh Thuận (Kiên Giang).
Tổng số lượt truy cập: