24/10/2023 09:17
Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Kiên Hải Đoàn Hồng Duy (bên trái) trao giấy khen của Ban Thường vụ huyện ủy cho các cá nhân đạt thành tích xuất sắc trong chỉ đạo, thực hiện phong trào thi đua “Dân vận khéo” cấp huyện giai đoạn 2021-2023.
Từ năm 2021 đến nay, phong trào thi đua “Dân vận khéo” huyện Kiên Hải đạt nhiều thành tích; đã có nhiều mô hình dân vận khéo mang lại hiệu quả, góp phần thực hiện thắng lợi nhiệm vụ chính trị của cơ quan, đơn vị và của Đảng bộ huyện.
Giai đoạn 2021-2023, toàn huyện Kiên Hải có 155 mô hình “Dân vận khéo” cơ sở. Trong có 78 mô hình đăng ký cấp huyện, chiếm 50,32% so với đăng ký và 19 mô hình đăng ký cấp tỉnh, chiếm 29,45%.
Cấp cơ sở biểu dương, khen thưởng 31 mô hình tập thể, 7 cá nhân tiêu biểu.
Tại hội nghị, Ban chỉ đạo phong trào thi đua “Dân vận khéo” huyện Kiên Hải trao chứng nhận 56 mô hình, điển hình “Dân vận khéo” cấp huyện giai đoạn 2021-2023.
Phó Chủ tịch UBND huyện Kiên Hải Lê Minh Trị (thứ năm, từ phải) trao giấy trao giấy chứng nhận các mô hình điển hình “Dân vận khéo” cấp huyện giai đoạn 2021-2023.
Tại hội nghị, UBND huyện Kiên Hải tặng giấy khen 16 tập thể, 2 cá nhân; Ban Thường vụ Huyện ủy Kiên Hải tặng giấy khen 3 tập thể, 8 cá nhân...
Tin và ảnh: THANH DƯ
(KGO) - Sáng 17-7, Đảng ủy Khối các Cơ quan - Doanh nghiệp tỉnh Kiên Giang khai mạc hội thi bí thư chi bộ giỏi lần thứ nhất năm 2024 với sự tham gia của 59 bí thư chi bộ trực thuộc 43 Đảng ủy cơ sở.
Tổng số lượt truy cập: