16/12/2023 12:17
Phát biểu chỉ đạo về phương hướng, nhiệm vụ năm 2024 tại Hội nghị lần thứ 15 Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh Kiên Giang khóa XI, đồng chí Đỗ Thanh Bình - Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội đơn vị tỉnh Kiên Giang nhấn mạnh, cấp ủy các cấp phải thường xuyên quan tâm công tác kiểm tra, giám sát.
Công tác kiểm tra, giám sát cần tập trung vào những lĩnh vực dễ phát sinh vi phạm, những vấn đề nổi cộm, bức xúc ở địa phương, đơn vị; kịp thời phát hiện ngăn chặn từ sớm, từ xa để xử lý nghiêm sai phạm, góp phần phòng ngừa vi phạm của tổ chức đảng, đảng viên...
ĐỨC BÌNH
(KGO) - Sáng 17-7, Đảng ủy Khối các Cơ quan - Doanh nghiệp tỉnh Kiên Giang khai mạc hội thi bí thư chi bộ giỏi lần thứ nhất năm 2024 với sự tham gia của 59 bí thư chi bộ trực thuộc 43 Đảng ủy cơ sở.
Tổng số lượt truy cập: