10/05/2024 11:07
Người dân dùng xe máy đến chở nước uống về nhà.
1.000 bình nước (loại 5 lít) do Phòng An ninh đối ngoại (Công an tỉnh Kiên Giang) vận động Công ty trách nhiệm hữu hạn sản xuất thương mại và xuất nhập khẩu VinaTowel.
Bà Nguyễn Thị Lam, người dân xã Tân Khánh Hòa vui mừng khi nhận được nước. Bà Lam chia sẻ: “Những ngày qua, gia đình sử dụng nước rất tiết kiệm vì thiếu nước. Người dân ở đây chân thành cảm ơn sự giúp đỡ của lực lượng Công an tỉnh đã hỗ trợ nước uống, giúp bà con vượt qua những ngày khô hạn này”.
THANH NHÃ - THÙY LINH
(KGO) - Hơn 10 năm qua, những thành viên của tổ từ thiện vá đường ở xã Tân Hội, huyện Tân Hiệp (Kiên Giang) không ngại vất vả, thường xuyên tham gia vá các tuyến đường giao thông nông thôn, đường tỉnh giúp người dân đi lại thuận tiện.
Tổng số lượt truy cập: