05/06/2024 15:30
Phó Bí thư Thường trực Đảng ủy, Chủ tịch HĐND xã Mỹ Thuận Dương Thị Hồng Phương trao thùng chứa rác cho các hộ dân trên địa bàn xã.
Tại lễ ra quân hưởng ứng ngày môi trường thế giới, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã Mỹ Thuận Lê Văn Cứng kêu gọi các tổ chức, đơn vị, đoàn thể, cơ sở tôn giáo, trường học, doanh nghiệp và nhân dân trên địa bàn xã cùng nhau hành động, giải quyết vấn đề ô nhiễm môi trường, giảm rác thải nhựa...
Cụ thể, đơn vị, đoàn thể tích cực tuyên truyền các nội dung liên quan đến việc hạn chế sử dụng túi ny lon, thu gom xử lý rác thải, vỏ bao bì thuốc bảo vệ thực vật. Mỗi người dân, doanh nghiệp, tổ chức thể hiện là hạt nhân tích cực trong các hoạt động nhằm bảo vệ môi trường, ứng phó với biến đổi khí hậu.
Dịp này, Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện Hòn Đất tặng 80 thùng chứa rác cho các hộ dân trên địa bàn xã.
Tin và ảnh: TÚ ANH
(KGO) - Sáng 24-7, Bộ Tư lệnh Vùng Cảnh sát biển 4 phối hợp Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy Kiên Giang tổ chức tuyên truyền, phổ biến pháp luật về chống khai thác hải sản bất hợp pháp, không báo cáo và không theo quy định (IUU) cho ngư dân trên địa bàn xã đảo Sơn Hải, huyện Kiên Lương (Kiên Giang).
Tổng số lượt truy cập: