05/06/2024 14:30
Đoàn đại biểu dự Đại hội cựu chiến binh gương mẫu tỉnh Kiên Giang lần VII, giai đoạn 2019-2024.
Sáng 5-6, tại Đại hội thi đua cựu chiến binh gương mẫu giai đoạn 2019-2024, Hội Cựu chiến binh huyện Giang Thành đã bầu 3 đại biểu dự Đại hội cựu chiến binh gương mẫu tỉnh Kiên Giang lần VII, giai đoạn 2019-2024.
5 năm qua, Hội Cựu chiến binh huyện Giang Thành phát triển mới 48 hội viên, nâng tổng số hội viên lên 478 người; vận động quỹ vì người nghèo, quỹ phòng, chống lụt bão, quỹ khuyến học… trên 500 triệu đồng.
Các cấp Hội Cựu chiến binh huyện Giang Thành phối hợp lực lượng quân sự, công an, biên phòng tổ chức 390 cuộc tuần tra, canh gác, bảo vệ đường biên cột mốc biên giới với 5.890 lượt hội viên tham dự.
Từ năm 2019 đến nay, các cấp hội cựu chiến binh huyện Giang Thành vận xây dựng mới 18 căn nhà tình nghĩa, nhà đồng đội, nhà đại đoàn kết… tổng kinh phí trên 1 tỷ đồng; vận động các nhà tài trợ hỗ trợ 915 phần quà cho hội viên hoàn cảnh khó khăn, tổng trị giá 523 triệu đồng.
Giai đoạn 2024-2029, các cấp hội cựu chiến binh huyện Giang Thành phấn đấu vận động xây dựng mới 5 căn nhà cho hội viên khó khăn về nhà ở; phát triển mới 85% tổng số nguồn hiện có; phấn đấu 90% cán bộ hội được tập huấn chuyên môn, nghiệp vụ...
Tin và ảnh: THANH NHÃ
(KGO) - Sáng 24-7, Bộ Tư lệnh Vùng Cảnh sát biển 4 phối hợp Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy Kiên Giang tổ chức tuyên truyền, phổ biến pháp luật về chống khai thác hải sản bất hợp pháp, không báo cáo và không theo quy định (IUU) cho ngư dân trên địa bàn xã đảo Sơn Hải, huyện Kiên Lương (Kiên Giang).
Tổng số lượt truy cập: