10/06/2024 18:52
Nông dân ấp Vạn Thành được vay vốn để thực hiện dự án trồng lúa chất lượng cao.
Dự án trồng lúa chất lượng cao tại ấp Vạn Thanh, xã Thổ Sơn do Chi hội trưởng Chi hội Nông dân ấp Vạn Thanh Nguyễn Dung Hòa làm chủ dự án. Dự án thực hiện trong 2 năm, tổng số vốn được Trung ương Hội Nông dân Việt Nam phê duyệt là 400 triệu đồng, với 10 hộ tham gia. Các hộ được hỗ trợ vay vốn chủ yếu là hộ nông dân đồng bào Khmer, 40 triệu đồng/hộ, mức phí vay 0,7%/tháng (8,4%/năm).
Chủ tịch Hội Nông dân huyện Hòn Đất Trần Xuân Nghi yêu cầu hội viên nông dân sử dụng vốn đúng mục đích, trả lãi vay đúng thời gian quy định; áp dụng khoa học, kỹ thuật vào canh tác; đẩy mạnh việc sử dụng các giống lúa có năng suất bảo đảm phù hợp với thổ nhưỡng của địa phương; đảm bảo chất lượng theo hướng sản xuất hàng hóa, tạo việc làm, nâng cao đời sống nông dân địa phương.
Tin và ảnh: TƯỜNG VI
(KGO) - Sáng 24-7, Bộ Tư lệnh Vùng Cảnh sát biển 4 phối hợp Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy Kiên Giang tổ chức tuyên truyền, phổ biến pháp luật về chống khai thác hải sản bất hợp pháp, không báo cáo và không theo quy định (IUU) cho ngư dân trên địa bàn xã đảo Sơn Hải, huyện Kiên Lương (Kiên Giang).
Tổng số lượt truy cập: