05/06/2024 14:19
Gần 200 đội viên trên địa bàn TP. Hà Tiên (Kiên Giang) tham gia tập huấn, bồi dưỡng thực hành kỹ năng công tác đội.
Với chủ đề “Thiếu nhi TP. Hà Tiên - chăm ngoan, học tốt, tiếp bước cha anh”, tại ngày hội, học sinh được tập huấn, bồi dưỡng thực hành kỹ năng công tác Đội; tập huấn quyền trẻ em. Các đội viên còn tham gia hội thi vẽ tranh với chủ đề “Gia đình - nơi yêu thương và chia sẻ”; thi thực hành nghi thức đội; hội thi múa dân vũ.
Bên cạnh đó, đội viên còn được tham gia hội thi thiết kế xây dựng liều trại hè với chủ đề “Thiếu nhi TP. Hà Tiên chào mừng kỷ niệm 70 năm chiến thắng Điện Biên Phủ”. Kết thúc hội thi, ban tổ chức sẽ trao 6 giải thưởng cho các đơn vị và các nhân xuất sắc...
Tin và ảnh: DANH THÀNH
(KGO) - Sáng 24-7, Bộ Tư lệnh Vùng Cảnh sát biển 4 phối hợp Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy Kiên Giang tổ chức tuyên truyền, phổ biến pháp luật về chống khai thác hải sản bất hợp pháp, không báo cáo và không theo quy định (IUU) cho ngư dân trên địa bàn xã đảo Sơn Hải, huyện Kiên Lương (Kiên Giang).
Tổng số lượt truy cập: