06/06/2024 17:01
Cán bộ công chức, viên chức và nhân dân TP. Hà Tiên tham gia thu gom rác thải tại tổ 1, ấp Hòn Tre, xã Tiên Hải, TP. Hà Tiên (Kiên Giang).
Tại lễ mít tinh, Phó Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam TP. Hà Tiên Trần Bình Phương kêu gọi các ban, ngành, đoàn thể và người dân xã Tiên Hải tiếp tục thực hiện các biện pháp bảo vệ môi trường; phát triển kinh tế biển gắn với bảo vệ môi trường; xây dựng, nâng cao hiệu quả các mô hình bảo vệ môi trường; thực hiện tốt công tác thu gom, xử lý rác, phân loại rác tại nguồn.
Các ban, ngành, đoàn thể và người dân xã Tiên Hải thực hiện trồng nhiều cây xanh xung quanh nhà và cơ quan để cùng nhau xây dựng xã đảo Tiên Hải xanh - sạch - đẹp.
Sau lễ mít tinh, gần 200 cán bộ, công chức, viên chức, lực lượng vũ trang, đoàn viên, thanh niên và nhân dân diễu hành qua các tuyến đường của xã Tiên Hải, phát tờ rơi tuyên truyền, vận động mọi người tham gia giữ gìn vệ sinh môi trường, bảo vệ môi trường.
Cán bộ, công chức, viên chức, lực lượng vũ trang, đoàn viên, thanh niên và nhân dân đã tham gia thu gom rác thải tại khu vực bãi biển, phát hoang bụi rậm một số tuyến đường tại tổ 1, ấp Hòn Tre, xã Tiên Hải.
Tin và ảnh: DANH THÀNH
(KGO) - Sáng 24-7, Bộ Tư lệnh Vùng Cảnh sát biển 4 phối hợp Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy Kiên Giang tổ chức tuyên truyền, phổ biến pháp luật về chống khai thác hải sản bất hợp pháp, không báo cáo và không theo quy định (IUU) cho ngư dân trên địa bàn xã đảo Sơn Hải, huyện Kiên Lương (Kiên Giang).
Tổng số lượt truy cập: