06/05/2020 08:47
Đoàn đến thăm, chúc mừng tịnh xá Ngọc Sơn, phường Vĩnh Thanh; chùa Phổ Minh, phường Vĩnh Bảo; tịnh xá Ngọc Tâm, phường An Hòa. Tại các nơi đến thăm, đồng chí Phạm Thanh Hùng chúc các vị sư, tăng ni và đồng bào phật tử nhiều sức khỏe, an lạc, đón Phật đản an vui, ý nghĩa gắn với thực hiện tốt công tác phòng, chống dịch COVID-19. Nhân dịp đại lễ Phật đản Phật lịch 2564 - dương lịch 2020, ngày 6-5, Ban Dân vận Tỉnh ủy, Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh thành lập 2 đoàn cán bộ đến thăm, chúc mừng các cơ sở thờ tự Phật giáo trên địa bàn các huyện Châu Thành, Gò Quao, Tân Hiệp và TP. Rạch Giá.
THU OANH
(KGO) - Ngày 25-7, Sở Nội vụ tỉnh Kiên Giang phối hợp Đài Phát thanh và Truyền hình (PTTH) Kiên Giang tổ chức công bố và trao quyết định của Chủ tịch UBND tỉnh Kiên Giang về việc bổ nhiệm viên chức lãnh đạo Đài Phát thanh và Truyền hình Kiên Giang.
Tổng số lượt truy cập: